CanonFotoFileBag  

Go Back   FOTOFILE , Your next steps > Canon Thailand Club > ถาม ตอบ แลกเปลี่ยนความเห็น อุปกรณ์ต่างๆของ Canon

ถาม ตอบ แลกเปลี่ยนความเห็น อุปกรณ์ต่างๆของ Canon พูดคุย สอบถาม แนะนำ เรื่องราวต่างๆของ Canon

fotofile homepage2

ปักหมุด และ แบ่งปัน Thread Tools Display Modes
Old 14th March 2013, 14:17
Yami Yami is offline

กระบี่บุปผาราชัน

Thumbs down ทำไมซื้อกล้องใหม่ เลขลำดับภาพรันไป 100-99xx แล้วครับ

สวัสดีครับ เพิ่งซื้อกล้อง 6d มาเมื่ิอวันอังคาร วันพุธเอามาใช้งานรู้สึกปุ่มชัตเตอร์มันหลวมๆ แต่เพิ่งเคยใช้ฟูลเฟรม นึกว่าปกติของฟูลเฟรม ยิ่งสงสัยยิ่งจับผิดได้ครับ คือตอนเซ็ตไวไฟ ปรากฏว่ามีตั้งค่าไว้แล้วเป็น iPhone พร้อมชื่อเซ็ต Pongphol (ไม่รู้จัก) ซึ่งผมไม่มีไอโฟน ก็เอาวะ สงสัยเค้าแกะมาลองเซ็ตไวไฟ พอมาสังเกตเลขลำดับภาพ โหย รันไป 100-99xx แล้ว จนรันมาเป็น 101-0001 ใหม่แล้ว แถมช่องใส่แบตมีรอยนิ้วมือเต็มเลย ผมว่า ไม่ใช่ของใหม่แล้ว อย่างงี้ผมเอาไปเปลี่ยนได้ไหมครับ ทีแรกว่าจะหยวนๆ แต่รันไปเกือบหมื่นช็อตก็ไม่ไหวนะครับ ขอความมั่นใจให้ผู้บริโภคที่เลือกโฟโต้ไฟล์เพราะร้านมีความน่าเชื่อถือว่าจะไม่เอาของใช้แล้วมาปล่อยเป็นของใหม่ให้ลูกค้าได้ไหมครับ เดี๋ยววันอาทิตย์เข้าไปเอาเลนส์ 24-105 ซื้อของใหม่จะได้ของเก่าอีกรึเปล่าครับ สาขาไหนเดี๋ยวผมมาบอก
Reply With Quote
Old 17th March 2013, 04:31
ละอ่อนน้อย's Avatar
ละอ่อนน้อย ละอ่อนน้อย is offline

อาจเป็นเพราะตอนลองกล้องใช้เมมฯอันเก่ารึปล่าวครับ เลขมันจะรันตามเมมฯที่ใส่ครั้งแรกนะครับ
Old 19th March 2013, 05:33
Yami Yami is offline

Quote:
Originally Posted by ละอ่อนน้อย View Post
อาจเป็นเพราะตอนลองกล้องใช้เมมฯอันเก่ารึปล่าวครับ เลขมันจะรันตามเมมฯที่ใส่ครั้งแรกนะครับ
ขอบคุณครับ ที่ร้านก็บอกแบบนี้ครับ พอดีเมมซื้อมาแล้วใช้เลย ไม่ได้ฟอร์แม็ตก่อนด้วย แต่ว่าดูตรงค่า wifi มันมี set ไว้ชื่อคนอื่นแล้วด้วยครับ เลยไม่มั่นใจ แต่เพื่อความสบายใจ ขอร้านเปลี่ยน เขาก็ยอมเปลี่ยนให้ครับ คราวหน้าผมก็ยังซื้อโฟโต้ไฟล์นี่แหละครับ..

ปล. เลนส์ 24-105 ก็ได้มาเป็นที่เรียบร้อยครับ
Old 19th March 2013, 22:16
ZOnGy's Avatar
ZOnGy ZOnGy is offline

สิบแปดฝ่ามือ...พิชิตมังกร

Location: Fotothailand By Fotofile MBK ชั้น 3 (ซ้งครับ 086-976-6640)
Send a message via MSN to ZOnGy

ปกติถ้าเอาเม็มของพนักงานที่ร้านลองก่อนก็รันเป็นหมื่นครับ

แต่ถ้าตัวกล้องถูกเปิดใช้งานอันนี้น่าจะต้องสอบถามกันอีกทีครับ

ส่วนที่ว่าเอาเก่ามาขายใหม่ ไม่มีทางเลยครับที่ร้านมี Demo ครับผม ^^

http://youtu.be/zzlS0dCwv5s
Old 26th April 2018, 09:17
mukeiei mukeiei is offline

สำหรับฉันยังไม่มีความเห็นใดๆที่คุณต้องการ แต่ก็อยากติดตามการอัพเดทข้อมูลที่น่าสนใจเหล่านี้ต่อไป

Savan vegas
Old 10th June 2018, 12:34
ADMINTMz ADMINTMz is offline

ผมเคยซื้อกล้องมาจากร้าน ๆ นึง เห็นอยู่ในกล่องเหมือนใหม่ไม่มีรอยแกะ แต่พอเปิดตัวกล้องมาแล้วในเม็มที่แถมมาในกล่องมีรูปประมาณ 20 กว่ารูป อยากทราบว่าจะเป็นกล้องที่เคยใช้รึป่าวครับ

gclub

Last edited by ADMINTMz; 10th June 2018 at 13:30.

Thread Tools
Display Modes

Posting Rules
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
คุณ ไม่สามารถ ตอบข้อความได้
คุณ ไม่สามารถ โพสท์รูปได้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความได้

BB code is On
Smilies are On
[IMG] code is On
HTML code is Off

Forum Jump

เทียบเวลามาตรฐาน GMT +7     เวลาขณะนี้ 04:29